അറിയാം മലയാള സിനിമയിലെ പ്രണയ വിവാഹവും വിവാഹ മോചനവും !!

മുകേഷും സരിതയും

പ്രണയബദ്ധരായ ഇവര്‍ 1988 -ൽ വിവാഹിതരായി. ഇവര്‍ക്ക് രണ്ട് ആൺമക്കളുണ്ട്.  പരസ്പരമുള്ള അഭിപ്രായ വ്യത്യാസങ്ങളേത്തുടര്‍ന്നു വർഷങ്ങളായി വേർപിരിഞ്ഞ് ജീവിച്ചു.  2007 ൽ അവർ വിവാഹമോചനം നേടി. പിന്നീട്  മുകേഷ് 2013 ൽ നർത്തകി മേതിൽ ദേവികയെ വിവാഹം കഴിച്ചു. സരിത അവരുടെ രണ്ട് ആൺമക്കളോടൊപ്പമാണ് താമസിക്കുന്നത്.   മേതില്‍ ദേവികയും മുകേഷുമായുള്ള ബന്ധം അടുത്തിടെ അവസാനിപ്പിച്ചിരുന്നു.  ദിലീപും മഞ്ജു വാര്യരും.

ദിലീപും മഞ്ജു വാര്യരും ഒരിക്കൽ മലയാള സിനിമയിലെ ഏറ്റവും അധികം അംഗീകാരം നേടിയ ജോഡിയായിരുന്നു.  മൂന്ന് സിനിമകളിൽ മാത്രമാണ് അവർ ഒരുമിച്ച് അഭിനയിച്ചതെങ്കിലും മലയാളികളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ജോഡികളായി.  1998 ൽ വിവാഹിതരായ ഇരുവർക്കും മീനാക്ഷി എന്ന മകളുണ്ട്.  എന്നാൽ പിന്നീട് പൊരുത്തപ്പെടാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ വിവാഹമോചനം നേടുകയായിരുന്നു. ഇവരുടെ വിവാഹമോചനത്തെക്കുറിച്ച് പല അഭ്യൂഹങ്ങളും പരന്നു.  ഏക മകൾ ദിലീപിനൊപ്പമാണ്. പിന്നീട്  മഞ്ജു സിനിമയിലും നൃത്തത്തിലും സജീവമായി. ദിലീപ് പിന്നീട് കാവ്യ മാധവനെ വിവാഹം കഴിച്ചു.ശ്രീനാഥും ശാന്തി കൃഷ്ണയും 

ശ്രീനാഥും ശാന്തി കൃഷ്ണയും നിരവധി ചിത്രങ്ങളിലും ഒപ്പം യഥാർത്ഥ ജീവിതത്തിലും പ്രണയത്തിലായി.  1984 -ൽ ഗുരുവായൂർ ക്ഷേത്രത്തിൽ വച്ച് വിവാഹിതരായി, പക്ഷേ ആ ബന്ധം നല്ല രീതിയില്‍ പോയില്ല. 11 വർഷത്തെ ജീവിതത്തിനുശേഷം അവർ പിരിഞ്ഞു.  ശ്രീനാഥ് പിന്നീട് ലതയെ വിവാഹം കഴിച്ചു, ശാന്തി കൃഷ്ണ 1999 ൽ എസ്. ബാജോറിനെ വിവാഹം കഴിച്ചു. പിന്നീട് ആ ബന്ധവും ഉപേക്ഷിച്ചു.

 

പ്രിയദർശനും ലിസ്സിയും

പ്രിയദർശനും ലിസിയും 24 വർഷം ഒരുമിച്ച് ജീവിക്കുകയും ചില വ്യക്തിപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ കാരണം വേർപിരിയുകയുമായായിരുന്നു.    വിവാഹമോചനത്തിനു ശേഷം ലിസി വീണ്ടും സിനിമയിലേക്ക് വരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. സിസിഎൽ ഉടമസ്ഥത, വിവാഹേതര ബന്ധം എന്നിവയൊക്കെയാണ് വിവാഹമോചനത്തിന് കാരണമായത്.  1990 -ൽ വിവാഹിതരായ അവർക്ക് രണ്ട് കുട്ടികളുണ്ട്.രഘുവരനും രോഹിണിയും

രഘുവരനും രോഹിണിയും 1996 -ൽ വിവാഹിതരായി, ഒരു മകനുണ്ട്.  രഘുവരന്റെ മയക്കുമരുന്നിനോടുള്ള ആസക്തിയും പുനരധിവാസ കേന്ദ്രത്തിലേക്കുള്ള ആവർത്തിച്ചുള്ള സന്ദർശനവും അവരുടെ കുടുംബജീവിതത്തെ ബാധിച്ചു.  2004 ൽ അവർ നിയമപരമായി വിവാഹമോചനം നേടി. 2008 ൽ രഘുവരൻ മരിച്ചു, രോഹിണി ഇപ്പോഴും സിനിമകളിൽ സജീവമാണ്. മനോജ് കെ ജയനും ഉർവ്വശിയും

മനോജ് കെ ജയനും ഉർവ്വശിയും ഒന്നിച്ച് നിരവധി സിനിമകളിൽ അഭിനയിക്കുകയും ഒടുവിൽ 2000 ൽ വിവാഹിതരാകുകയും ചെയ്തു, എന്നാൽ ഈ ദമ്പതികൾ 2008 ൽ വിവാഹമോചനം നേടി. ഇവര്‍ക്ക് ഒരു മകളുണ്ട്. മകള്‍ ഇപ്പോൾ മനോജിനൊപ്പമാണ്.  വിവാഹമോചന തർക്കങ്ങൾക്കിടയിൽ ഉര്‍വശി കോടതി വളപ്പില്‍ മദ്യപിച്ചെത്തിയത് വലിയ വിവാദങ്ങള്‍ക്ക് കാരണമായിരുന്നു. മനോജ് പിന്നീട് ആശയെ വിവാഹം കഴിച്ചു. ഉർവശി ശിവപ്രസാദിനെ വിവാഹം കഴിച്ചു, അവർക്ക് ഒരു മകനുമുണ്ട്. അനിൽ കുമാറും കൽപനയും


അനിൽ കുമാറും കൽപനയും 2012 ൽ വിവാഹമോചനം നേടി. അവർക്ക് ഒരു മകളുണ്ട്. കല്‍പനയുടെ  മരണം വരെ മകള്‍ കല്‍പ്പനക്കൊപ്പമായിരുന്നു കഴിഞ്ഞിരുന്നത്.  വിവാഹമോചനസമയത്ത് അനിലിൻ്റെ വിവാഹേതര ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് കൽപന പരാതിപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാല്‍ കലപ്പനയുടെ ഭാഗത്ത് നിന്ന് തനിക്ക് ഒരുപാട് കഷ്ടപ്പാടുകൾ നേരിടേണ്ടി വന്നെന്ന് അനിൽ ആരോപിച്ചിരുന്നു.ജഗതി ശ്രീകുമാറും മല്ലികയും

ജഗതി ശ്രീകുമാറും മല്ലികയും 1976 ൽ വിവാഹിതരായി, പക്ഷേ അവർക്ക് ഒരുമിച്ച് തുടരാന്‍ കഴിയാതെ വന്നതോടെ 1979 ൽ വിവാഹമോചനം നേടി. ഈ ബന്ധത്തില്‍ ഇവര്‍ക്ക് കുട്ടികളില്ല.  മല്ലിക പിന്നീട് സുകുമാരനെ വിവാഹം കഴിച്ചു, ജഗതി 1979 ൽ തന്നെ കലയെ വിവാഹം കഴിച്ചു.  1984 -ൽ ജഗതി കലയുമായുള്ള ബന്ധവും വേര്‍പെടുത്തി. ശേഷം ശോഭയെ വിവാഹം കഴിക്കുകയും ചെയ്തു.ജയഭാരതിയും സാത്താറും

എട്ട് വർഷത്തെ ദാമ്പത്യ ജീവിതത്തിന് ശേഷം 1987 ൽ അവർ വിവാഹമോചനം നേടി. സത്താറിനും ഒരു മകനുണ്ട്.

മുകുന്ദൻ മേനോനും മഞ്ജു പിള്ളയും

നിരവധി സീരിയലുകളില്‍ ഒരുമിച്ച് അഭിനയിച്ച മുകുന്ദൻ മേനോനും മഞ്ജു പിള്ളയും പ്രണയത്തിലാവുകയും പിന്നീട് വിവാഹിതരാവുകയുമായിരുന്നു. എന്നാല്‍ അഭിപ്രായ വ്യത്യാസത്തെ തുടർന്ന് വിവാഹമോചനം നേടി.  2000 ഡിസംബർ 23 ന് മഞ്ജു പിള്ള സുജിത്ത് വാസുദേവിനെ വിവാഹം കഴിച്ചു, ഒരു മകളുമുണ്ട്.  മുകുന്ദൻ വിജയലക്ഷ്മിയെ വിവാഹം കഴിച്ചു, രണ്ട് കുട്ടികളുണ്ട്.

 

രഞ്ജിത്തും പ്രിയ രാമനും

രഞ്ജിത്തും പ്രിയ രാമനും തമിഴ് ചിത്രം നേസം പുഡ്‌സുവിൻ്റെ സെറ്റിൽ വച്ച് പ്രണയത്തിലായി.  1999 ൽ വിവാഹിതരായ അവർക്ക് രണ്ട് കുട്ടികളുണ്ട്.  2014 ൽ ദമ്പതികൾ വിവാഹമോചനം നേടി.  മുൻ നടി രാഗസുധയുമായുള്ള രഞ്ജിത്തിൻ്റെ ബന്ധമാണ് അവരുടെ കുടുംബജീവിതത്തിലെ അസ്വസ്ഥതകൾക്ക് കാരണമെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു.  പിന്നീട് 2014 ൽ തന്നെ രഞ്ജിത്ത് രാഗസുധയെ വിവാഹം കഴിച്ചു. എന്നാല്‍ രഞ്ജിത്തും പ്രിയ രാമനും വീണ്ടും ഒന്നിച്ചെന്നുള്ള വാര്‍ത്ത ഇവര്‍ തന്നെ അടുത്തിടെ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.