“ക​മ​ല​ദ​ള​ത്തി​ലെ മോനിഷ അവതരിപ്പിച്ച വേഷം ചെയ്യേണ്ടിയിരുന്നത് ഞാന്‍ ആയിരുന്നു”. വി​ന്ദു​ജ മേനോന്‍

മ​ല​യാ​ളി​ക​ള്‍​ക്ക് വളരെയേറെ പ്രി​യ​പ്പെ​ട്ട കലാകാരിയാണ് വി​ന്ദു​ജ മേ​നോ​ന്‍. ടീ കെ രാജീവ് കുമാര്‍ സംവിധാനം നിര്‍വഹിച്ച പ​വി​ത്രം എ​ന്ന ചിത്രത്തിലെ  മോ​ഹ​ന്‍​ലാ​ലി​ൻ്റെ കുഞ്ഞ​നു​ജ​ത്തി​യാ​യി എത്തി എ​ല്ലാ​വ​രു​ടെ​യും പ്രി​യ​ങ്ക​രി​യാ​യി വി​ന്ദു​ജ വളരെ വേഗം മാ​റി. തുടര്‍ന്നു നിരവധി മ​ല​യാ​ള സി​നി​മ​ക​ളി​ല്‍ അ​ഭി​ന​യി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും പ​വി​ത്രം ത​ന്നെ​യാ​ണ് വി​ന്ദു​ജ​യു​ടെ​താ​യി നമ്മുടെ മനസ്സിലേക്ക് ആദ്യം ഓടിയെത്തുന്ന ചിത്രം. 

ചി​ത്രം 1994ലാ​ണ് പവിത്രം തീയറ്ററില്‍ എത്തുന്നത്. ഈ ചിത്രത്തിലെ 
മോ​ഹ​ന്‍​ലാ​ലിന്‍റെ ചേ​ട്ട​ച്ഛ​നും വി​ന്ദു​ജ​യു​ടെ മീ​നാ​ക്ഷി​യും മലയാളി പ്രേക്ഷകരുടെ ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ട കഥാപാത്രങ്ങളാണ്. 

വീണ്ടും വി​ന്ദു​ജ മേനോന്‍ ആദ്യമായി അഭിനയിക്കുന്നത് ഒ​ന്നാ​നാം കു​ന്നി​ല്‍ ഓ​ര​ടി കു​ന്നി​ല്‍ എ​ന്ന ചിത്രമാണ്.  പ്രി​യ​ദ​ര്‍​ശ​ന്‍ ആയിരുന്നു ഈ ചിത്രത്തിന്‍റെ സംവിധാനം നിര്‍വഹിച്ചത്. തു​ട​ര്‍​ന്ന് മ​ല​യാ​ള​ത്തി​ലെ മിക്കവാറും എല്ലാ ടെക്നീഷ്യന്‍മാരുടെയും താരങ്ങളുടെയും ചിത്രത്തില്‍ ഇവര്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചു.  

പിന്നീട് വി​വാ​ഹ ശേ​ഷം സി​നി​മയില്‍ താല്‍ക്കാലികമായ ഇടവേള എടുക്കുകയുണ്ടായി. എന്നാല്‍ വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം നിവിന്‍ പോളി നായകനായ  ആ​ക്ഷ​ന്‍ ഹീ​റോ ബി​ജു എന്ന ചിത്രത്തില്‍ ഒരു വേഷം ചെയ്ത് വീണ്ടും സിനിമയില്‍ സജീവമായി. അ​തേ​സ​മ​യം ഒ​ര​ഭി​മു​ഖ​ത്തി​ല്‍ വി​ന്ദു​ജ പറഞ്ഞത് സമൂഹ മാധ്യമത്തില്‍ വലിയ ചർച്ച ആയി മാറിയിരുന്നു. ക​മ​ല​ദ​ള​ത്തി​ല്‍ മോ​നി​ഷ ചെ​യ്ത മാ​ള​വി​ക എ​ന്ന ക​ഥാ​പാ​ത്രം ചെ​യ്യേ​ണ്ട​ത് താനായിരുന്നു എന്നും എന്നാല്‍ ചില കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ കൊ​ണ്ട് അ​ത് ന​ട​ന്നി​ല്ല എന്നും വിന്ദുജ പറയുകയുണ്ടായി. 

പിന്നീട് പ​വി​ത്ര​ത്തിൻ്റെ ലൊ​ക്കേ​ഷ​നി​ല്‍ എത്തുമ്പോള്‍ ഇതേക്കുറിച്ച് മോഹന്‍ലാല്‍ എന്തെങ്കിലും പറയുമോ എന്ന ഭയം ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നാല്‍ പിന്നീട് മോഹന്‍ലാല്‍ അതേക്കുറിച്ചൊന്നും പറഞ്ഞിട്ടില്ലന്നു അവര്‍ തുടര്‍ന്നു. പ​വി​ത്രം സി​നി​മ​യു​ടെ സ​മ​യംമുതല്‍ താന്‍ ചേ​ട്ട​ച്ഛാ എന്നാണ് മോഹന്‍ലാലിനെ വിളിക്കുന്നത്. താന്‍ ഒ​രി​ക്ക​ലും ലാ​ലേ​ട്ടാ എ​ന്നോ ലാ​ല്‍ സാറെണോ വി​ളി​ക്കാ​റി​ല്ലെ​ന്നും വി​ന്ദു​ജ പ​റ​യു​ന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.