ആസിഫ് അലിക്ക് കഥ ഇഷ്ടപ്പെടാതെ പോയ സിനിമ; ഒടുവില്‍ സൂപ്പര്‍ ഹിറ്റ് ആയി മാറി

ശ്യാമപ്രസാദ് സംവിധാനം നിര്‍വഹിച്ച  ഋതു എന്ന ചലച്ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് ആസിഫ് അലി സിനിമയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിക്കുന്നത്. പുതുമുഖങ്ങളെ അണിനിരത്തി ശ്യാമപ്രസാദ് സംവിധാനം ചെയ്ത ഈ ചിത്രത്തിലെ ‘സണ്ണി ഇമട്ടി’ എന്ന കഥാപാത്രത്തിലൂടെ നിരവധി ആരാധകരുള്ള യുവനടനായി അദ്ദേഹം മാറി. പിന്നീട് നിരവധി ഹിറ്റുകള്‍ സമ്മാനിച്ച ആസിഫ് അലിയുടെ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ട ചിത്രങ്ങളില്‍ ഒന്നായിരുന്നു സണ്‍ഡേ ഹോളീഡേയ്. ജിസ് ജോയി ആയിരുന്നു ചിത്രം സംവിധാനം നിര്‍വഹിച്ചത്. എന്നാല്‍ ഈ ചിത്രത്തെക്കുറിച്ച് സംവിധായകന്‍ ഒരു  ഓർമ പങ്ക് വയ്ക്കുകയുണ്ടായി.

ചിത്രത്തിൻ്റെ കഥ  ഇ​ഷ്ട​മാ​കാ​തെ​യാ​ണ് ആസിഫ് അലി ഈ സിനിമയില്‍ അഭിയിച്ചതെന്ന് അദ്ദേഹം പറയുന്നു. ശ്രീ​നി​വാ​സ​ന്‍ അപര്‍ണ ബാലമുരളി തുടങ്ങി പ്ര​മു​ഖ താ​ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​ഭി​ന​യി​ച്ചു വന്‍ വിജയമായി മാ​റി​യ ചിത്രമാണ്  സ​ണ്‍​ഡേ ഹോ​ളി​ഡേ.  ജി​സ് ജോ​യ് എ​ന്ന സം​വി​ധാ​യ​കനെ മലയാള സിന്‍മയില്‍ അടയാളപ്പെടുത്തിയ ചിത്രമായിരുന്നു ഇത്. കൂടാതെ അദ്ദേഹത്തെ ഒരു ഹി​റ്റ് സം​വി​ധാ​യി മാറ്റുന്നതില്‍ ചിത്രം നിര്‍ണായകമായ പങ്ക് വഹിച്ചു. എന്നാല്‍ തൻ്റെ ക​രി​യ​റി​ല്‍ വ​ലി​യ സ​ക്‌​സ​സ് ആ​യി മാ​റി​യ ഈ ചിത്രത്തിന്‍റെ ക​ഥ പ​റയുന്നതിനായി ആസിഫ് അലിയെ കണ്ടപ്പോഴുള്ള  അ​നു​ഭ​വ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ ജി​സ് ജോ​യ് ഒരു അഭിമുഖത്തില്‍ തുറന്നു പറഞ്ഞു. സ​ണ്‍​ഡേ ഹോ​ളി​ഡേ എ​ന്ന ചിത്രത്തിന്‍റെ ക​ഥ ആ​സി​ഫി​ന് ഇ​ഷ്ട​പ്പെ​ടാ​തെ ചെ​യ്ത​തായിരുന്നു. അ​ത് തനിക്ക്  മ​ന​സി​ലാവുകയും ചെയ്തു. കാരണം കഥ മുഴുവന്‍ പ​റ​ഞ്ഞ ശേ​ഷം ആ​സി​ഫ് അ​തി​നെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ സം​സാ​രി​ക്കാ​തെ മ​റ്റെ​ന്തൊ​ക്കെ​യോ പ​റ​ഞ്ഞു കൊ​ണ്ടി​രി​ന്നു. പിന്നീട് ക​ഥ ഓ​ക്കെ ആ​ണോ എ​ന്ന്  ചോ​ദി​ച്ച​പ്പോ​ള്‍ നീ ഒരു മോശം സിനിമ എടുക്കില്ല എന്ന് തനിക്ക് അറിയാമെന്ന്  ആയിരുന്നു ആസിഫ് പറഞ്ഞതെന്ന് സംവിധായകന്‍ പറയുന്നു. ആസിഫിൻ്റെ ഈ മറുപടിയില്‍ നിന്നു തന്നെ തനിക്ക് മനസ്സിലായിരുന്നു ആസിഫിന് കഥ ഇഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടില്ലന്നു. അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.