“പ​ര​ന്ന​ ​മാ​റി​ട​മു​ള്ള​ ​സ്ത്രീ​ക​ൾ​ ​ആ​ക​ർ​ഷ​ണീ​യ​ര​ല്ല” ​ പു​രു​ഷ​ ​ടീമിനെ ​ അനുമോദിച്ചു നടന്ന ചടങ്ങിനിടെയാണ് സ്ത്രീ വിരുദ്ധതയുടെ കെട്ടഴിച്ചു വിട്ടത് !! ​

കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു ദിവസ്സങ്ങളായി സമൂഹ മാധ്യമങ്ങളിലുടനീളം ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നത് ടാന്‍സാനിയന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് നടത്തിയ ഒരു പ്രസ്താവനയാണ്. ഇതിനോടകം തന്നെ നിരവധി വിമര്‍ശങ്ങള്‍ ഇതിനേത്തുടർന്നു ഇവര്‍ ഏറ്റു വാങ്ങി. പ​ര​ന്ന​ ​മാ​റി​ട​മു​ള്ള​ ​സ്ത്രീ​ക​ൾ​ ​ആ​ക​ർ​ഷ​ണീ​യ​ര​ല്ലെ​ന്നാണ്  ​ടാ​ൻ​സാ​നി​യ​ൻ​ ​പ്ര​സി​ഡ​ന്റ് ​സാ​മി​യ​ ​സു​ലു​ഹു​ ​ഹസന്‍റെ വാദം. അവിടുത്തെ​ ​വ​നി​താ​ ​ഫു​ട്‌​ബോ​ൾ​ ​താ​ര​ങ്ങ​ളെ​ ​ഉ​ദ്ദേ​ശി​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു​ ഇവര്‍ ഇത്തരം ഒരു പ്രസ്താവന നടത്തിയത്.   ​

മിക്ക വ​നി​താ​ ​ഫു​ട്‌​ബോ​ൾ​ ​താ​ര​ങ്ങ​ളും പരന്ന മാറിടത്തോട് കൂടിയവരാണ്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇവരെ കണ്ടാല്‍ സ്ത്രീയാണോ പുരുഷനാണോ എന്ന് തിരിച്ചറിയാന്‍ പോലും കഴിയില്ല, പലരുടേയും മുഖത്തേക്ക് നോക്കിയാല്‍ നമ്മള്‍ അതിശയിച്ചു പോകുമെന്നും സാമിയ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

​അടുത്തിടെ നടന്ന പ്രാ​ദേ​ശി​ക​ ​ഫു​ട്‌​ബോ​ൾ​ ​മത്സരത്തില്‍ ​പു​രു​ഷ​ ​ടീം​ വിജയിച്ചിതന്നെ അനുമോദിച്ചു നടന്ന ചടങ്ങിനിടെയാണ് ഇവരുടെ തികച്ചും സ്ത്രീ വിരുദ്ധമായ ഈ അഭിപ്രായ പ്രകടനം.  ​

നിരവധി നേട്ടങ്ങള്‍ സ്വന്തമാക്കിയവരാകാം ​ വ​നി​താ​ ​ഫു​ട്‌​ബോ​ൾ​ ​താ​ര​ങ്ങ​ൾ, എന്നിരുന്നാലും അവരുടെ നേട്ടങ്ങളൊക്കെയും വിവാഹമെത്തുമ്പോള്‍ തീര്‍ത്തൂം ​അ​പ്ര​സ​ക്ത​മാ​യി മാറുമെന്നും അവര്‍ പറയുന്നു.

സ്ത്രീകള്‍ ​ ​ട്രോ​ഫി​ക​ൾ​ ​സ്വ​ന്ത​മാ​ക്കു​മ്പോ​ൾ​ നമ്മള്‍ ​ ​അ​ഭി​മാ​നി​ക്കു​ന്നു.​ പക്ഷേ ​​അ​വ​രു​ടെ​ ​ഭാ​വി​ജീ​വി​തം​ ​പ​രാ​ജ​യ​മാ​യി​രി​ക്കും.​ മാത്രവുമല്ല ഇത്തരം കളികളിലൂടെ ​ ​കാ​ലു​ക​ൾ​ക്കു​ ​ത​ള​ർ​ച്ച​യു​ണ്ടാ​കു​ക​യും​ ​ഇത് ഈ സ്ത്രീകളുടെ ​കുടുംബ ജീ​വി​ത​ത്തെ​ ​പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി​ ​ബാ​ധി​ക്കും. അതുകൊണ്ട് തന്നെ വി​വാ​ഹം​ എന്നത് വ​നി​താ​ ​ഫു​ട്‌​ബോ​ൾ​ ​താ​ര​ങ്ങ​ളെ​ ​സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു ഒരു സ്വപ്നമായി  ​മാറുമെന്നും  ​അ​വ​ർ​ ​പ​റ​യുന്നു.കൂടാതെ പു​രു​ഷ​ ​ഫു​ട്‌​ബോ​ൾ​ ​ക​ളി​ക്കാ​രി​ൽ​ ​ആ​രെ​ങ്കി​ലും​ ​വ​നി​താ​ ​ ഫു​ട്‌​ബോ​ൾ​ ​താ​ര​ങ്ങ​ളെ​ ​ഭാ​ര്യയാക്കുവാന്‍ ശ്രമിക്കുമോയെന്നും ഇവര്‍ ചോദിക്കുന്നു. അതിന് സാധ്യത ഇല്ലന്നു പറഞ്ഞ ഇവര്‍, അഥവാ ആരെങ്കിലും അതിന് തയ്യാറായാല്‍ തന്നെ ​ഭാ​ര്യ​യു​മാ​യി​ ​വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തു​മ്പോ​ൾ​, ​അ​മ്മ​യോ​ ​മ​റ്റു​ബ​ന്ധു​ക്ക​ളോ​  ​ഭാ​ര്യ​ ഒരു ​സ്ത്രീ​ ​ത​ന്നെ​യാ​ണോയെന്ന് ​ ​എ​ന്നു​ ​ചോ​ദി​ക്കുമെന്നും ​ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ഏതായലും ​സാ​മി​യ​യു​ടെ​ ഈ ​പ്ര​സ്താ​വ​ന ലോക വ്യാപകമായി നിരവധി വിമര്‍ശങ്ങള്‍ ഏറ്റു വാങ്ങുകയുണ്ടായി.

Leave a Reply

Your email address will not be published.