മലയാള സിനിമ മേഖലയെക്കുറിച്ച് ചിത്രയുടെ അഭിപ്രായം !

തിരുവോണ നാളില്‍ പ്രശസ്ത തെന്നിന്ത്യന്‍ നടി ചിത്രയുടെ മരണം ഒരു ഞെട്ടലോടെയാണ് മലയാളി കേട്ടത്. അകാലത്തില്‍ പൊലിഞ്ഞത് ഒരുപിടി മികച്ച കഥാപാത്രങ്ങളുമായി പ്രേക്ഷക മനസില്‍ ചിരപ്രതിഷ്ഠ നേടിയ താരമാണ്. ശശികുമാര്‍ സംവിധാനം നിര്‍വഹിച്ച ആട്ടക്കലാശം എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ മോഹന്‍ലാലിൻ്റെ നായികയായാണ് ചിത്ര തിരശീലക്കു മുന്നില്‍ സജീവമാകുന്നത്. തുടര്ന്ന്  അമരം, ദേവാസുരം, പാഥേയം, ഏകലവ്യന്‍, പൊന്നുച്ചാമി, അദ്വൈതം, ആറാം തമ്പുരാന്‍ തുടങ്ങി ഒട്ടേറെ ശ്രദ്ധേയമായ വേഷങ്ങള്‍ ഇതിനോടകം ചിത്ര അവതരിപ്പിച്ചു. എന്നാല്‍ തൻ്റെ സംഭവബഹുലമായ സിനിമാ ജീവിതത്തില്‍ തനിക്ക് നേരിടേണ്ടിവന്ന ഒരു മോശം അനുഭവത്തെക്കുറിച്ച് കുറച്ചു നാളുകള്‍ക്ക്  മുന്‍പ് ചിത്ര വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. 

വലി​യ​ ​ബാ​ന​റു​ക​ളില്‍ ​ ​വ​ലി​യ​ ​സം​വി​ധാ​യ​ക​രും  ​എ​ഴു​ത്തു​കാ​രുമൊക്കെ
​നി​റ​ഞ്ഞു​ ​നിന്നിരു​ന്ന​ ​കാ​ല​ഘ​ട്ട​മാ​യി​രു​ന്നു​ അതെന്ന് അവര്‍ ഓര്‍ക്കുന്നു. 
​ജോ​ലി​ ഒരു ഒരു ​ഉ​ന്മാ​ദ​മാ​യി​ ​ക​ണ്ടി​രു​ന്നത്തുകൊണ്ട് ​മോ​ശ​പ്പെ​ട്ട​ ​കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍​ ​ചി​ന്തി​ക്കാ​ന്‍​ ​പോലും​ ​സ​മ​യം​ ​കി​ട്ടി​യി​രു​ന്നി​ല്ലന്നു, അവര്‍ പറയുന്നു. ​ഇ​ന്ന​ത്തെ​ ​ത​ല​മു​റ​യ്ക്ക് ​തൊ​ഴി​ലി​ല്‍​ ​ആ​ത്മാ​ര്‍​ത്ഥ​ത​ ​കു​റയുന്നതുകൊണ്ടാവും  ​സെ​റ്റി​ല്‍​ ​അ​സു​ഖ​ക​ര​മാ​യ​ ​സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ള്‍​ ​ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്നത് .   ​അ​ധി​ക​മാ​രോ​ടും​ ​സം​സാ​രി​ക്കാ​ത്ത​ ​തൻ്റെ​ ​പ്ര​കൃ​തം​ ​ജാ​ഡ​യാ​ണെ​ന്ന് ​തെ​റ്റി​ദ്ധ​രി​ച്ച​ ​ഒ​രു​ ​അ​സി.​ ​ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍​ ​ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നതായി ചിത്ര പറയുന്നു. അയാള്‍ക്ക് തന്നോട് ചെറിയൊരു നീരസവും ഉണ്ടായിരുന്നു. ​ര​ണ്ടു​കൊ​ല്ലം​ ​ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ല്‍​ ​അയാളും  ​സി​നി​മ​യെ​ടുത്തു ​വ​ലി​യ​ ​സം​വി​ധാ​യ​ക​നാകും, ഇന്ന് തന്നെ മൈന്‍റ് ചെയ്യാതിരിക്കുന്നവരെയൊക്കെ ഒ​രു​ ​പാ​ഠം​ ​പ​ഠി​പ്പി​ക്കുമെന്ന് ത​ൻ്റെ​ ​മു​ഖ​ത്തു​നോ​ക്കി​ അയാള്‍ പറയുമായിരുന്നെന്ന് ചിത്ര ഓര്‍ക്കുന്നു.  

കു​റ​ച്ചു​വ​ര്‍​ഷ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ​ശേ​ഷം​ ​പ്രസ്തുത വ്യക്തി​ ​സം​വി​ധാ​യ​ക​നാ​യി.​ ​അയാളുടെ ഒരു  ചിത്രത്തില്‍  ​ ​നാ​യി​ക താനായിരുന്നു.​ ​മ​മ്മൂ​ക്ക​യായിരുന്നു ​നാ​യ​ക​ന്‍.​ ​ ​ ​പൊള്ളുന്ന ചൂടുള്ള സമയം ഒരു കുന്ന് ഇറങ്ങി വരുന്ന രംഗം ഒരു ഗാന ചിത്രീകരണത്തിന്‍റെ ഭാഗമായി ഷൂട്ട് ചെയ്യൂന്നതിനിടയില്‍ തന്നോടുള്ള മുന്‍ വൈരാഗ്യം കാരണം ​പ്ര​തി​കാ​രം​ ​മ​ന​സി​ല്‍​ വ​ച്ചാ​വ​ണം​ ​പ​തി​ന​ഞ്ച് ​ത​വ​ണ​ ​അ​യാ​ള്‍​ ​ആ​ ​ഷോ​ട്ട് ​എ​ടു​ത്തു.​ ​ആകെ ​ ​വി​യ​ര്‍​ത്ത് ​കു​ളി​ച്ച തനിക്ക് ​ത​ല​ചു​റ്റല്‍ പോലും ഉണ്ടായി. എന്നാല്‍, ​ ​വീ​ണ്ടും​ ​വീ​ണ്ടും​ ​അ​യാ​ള്‍​  ​ഷോ​ട്ടി​ന് ​നി​ര്‍​ബ​ന്ധി​ച്ചുകൊണ്ടേയിരുന്നു.​ ​മ​മ്മൂ​ക്ക​യ്‌​ക്ക് ​ഇ​ത് ​ക​ണ്ട് വല്ലാതെ ​ദേ​ഷ്യം​ വരുകയും സംവിധായകനോട് ദേഷ്യപ്പെടുകയും, ചെയ്തു. പിന്നീട് ആണ് അയാള്‍ ഷോട്ട് ഓക്കേ പറഞ്ഞതെന്ന് ചിത്ര പറയുന്നു. തനിക്ക് ​ ​മ​ല​യാ​ള​ ​സി​നി​മ​യി​ല്‍​ ​മോ​ശ​പ്പെ​ട്ട​ ​അ​നു​ഭ​വം​ ​എ​ന്നു​പ​റ​യാ​ന്‍​ ​ഇ​തു​മാ​ത്ര​മേ​യുള്ളൂ എന്നും ചിത്ര കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.