മകനോടൊപ്പം ‘അശ്ലീല’ നൃത്ത ചുവടുകളുമായി അമ്മ ; സമൂഹ മാധ്യമത്തിൽ ചൂടൻ വാർത്ത പടരുന്നു!

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രശസ്തി നേടുന്നതിനായി, യുവതി ഒരു വീഡിയോ സൃഷ്ടിച്ചു. അതിൽ “അശ്ലീലവും പ്രകോപനപരവുമായ രീതിയിൽ” നൃത്തം ചെയ്യുന്നത് 10-12 വയസ്സ് തോന്നിക്കുന്ന ഒരു ആൺകുട്ടിയുമായാണ്. ഇത്‌ തൻ്റെ  മകനാണെന്ന് യുവതി തന്നെ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പോസ്റ്റിൽ കുറിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഇതേതുടർന്ന്, മകനോടൊപ്പമുള്ള അശ്ലീല നൃത്തത്തിൻ്റെ  വീഡിയോ ക്ലിപ്പ് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത യുവതിക്കെതിരെ എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ദില്ലി വനിതാ കമ്മീഷൻ (ഡിസിഡബ്ല്യു) സിറ്റി പോലീസ് കമ്മീഷനർക്ക് നോട്ടീസ് നൽകി. പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത കുട്ടിയുമായുള്ള ലൈംഗിക പ്രവർത്തികൾ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാവുന്ന തരത്തിലുള്ള വീഡിയോ സ്ത്രീ സമൂഹ മാധ്യമത്തിൽ പ്രചരിപ്പിച്ചത് തെറ്റാണെന്ന് ഡിസിഡബ്ല്യു വ്യക്തമാക്കി.

“പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത കുട്ടിയുമായി പ്രായപൂർത്തിയായ ഒരാളുടെ പെരുമാറ്റമാണ് യുവതിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്ന് കരുതാനാവില്ല, അത് അവളുടെ സ്വന്തം കുട്ടിയായിരുന്നാലും, ഈ വീഡിയോ ന്യായീകരിക്കാനാവുന്നതല്ല” എന്ന് ഡിസിഡബ്ല്യു പറയുന്നു. യുവതിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വീഡിയോയിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന കുട്ടിയുടെ മാനസിക നിലയെ സാരമായി ബാധിക്കുക മാത്രമല്ല, വീഡിയോ കാണുന്ന മറ്റ് കുട്ടികൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് വനിത കമ്മീഷൻ വ്യക്തമാക്കി.

1.60 ലക്ഷത്തിലധികം ഫോളോവേഴ്‌സ് ഉള്ള ഒരു അക്കൗണ്ടിൽ നിന്നാണ് വീഡിയോ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം റീലുകളിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തത്. കഴിവുകൾ പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു അത്ഭുതകരമായ വേദിയായി സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്രവർത്തിക്കുമെങ്കിലും, ജനപ്രീതി നേടുന്നതിനായി ആളുകൾ ചിലപ്പോൾ ലജ്ജയില്ലായ്മയുടെ എല്ലാ പരിധികളും മറികടക്കുന്നു. 

സ്വന്തം അമ്മയിൽ നിന്നാണെങ്കിൽ പോലും ഉണ്ടാകുന്ന ഇത്തരം പെരുമാറ്റങ്ങൾ, കുട്ടികളിൽ ക്രിമിനൽ മാനസികാവസ്ഥ വളർത്തിയേക്കാം. വീഡിയോയിലെ ആൺകുട്ടി ലൈംഗിക പീഡനത്തിനിരയായതായി കാണപ്പെടുന്ന രീതി, അയാൾ മറ്റ് തരത്തിലുള്ള ലൈംഗിക ചൂഷണത്തിന് വിധേയനാണോ എന്ന് അന്വേഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.