സിനിമ ഇപ്പോൾ ഇല്ല, ഇനി കുട്ടികളെ പഠിപ്പിക്കാൻ മെഗാസ്റ്റാർ മമ്മൂട്ടി !!

കേരളത്തിലെ സാമ്പത്തികമായി പിന്നോക്കം നിൽക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഓൺലൈൻ വിദ്യാഭ്യാസം സുഗമമാക്കുന്നതിനായി സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകളും മറ്റ് വസ്തുക്കളും വിതരണം ചെയ്യാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള സവിശേഷമായ ഒരു പദ്ധതി മെഗാസ്റ്റാർ മമ്മൂട്ടി പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു. സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ ഇല്ലാത്തതിനാൽ പകർച്ചവ്യാധികളിൽ വിദ്യാഭ്യാസത്തെ അപകടത്തിലാക്കുന്ന എണ്ണമറ്റ വിദ്യാർത്ഥികളുടെ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞപ്പോൾ താരം ഇടപെടുകയായിരിന്നു.  കേരളത്തിലെ ഓരോ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ഓൺ‌ലൈൻ ക്ലാസുകളിലേക്ക് പ്രവേശനം ഉറപ്പാക്കുന്ന ‘വിദ്യാമൃതം’ എന്ന പദ്ധതി മമ്മൂട്ടി അവതരിപ്പിച്ചു.

ഉപയോഗിക്കാത്ത സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകളോ ടാബ്‌ലെറ്റുകളോ സംഭാവന ചെയ്യണമെന്ന് അദ്ദേഹം പൊതുജനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.  തൻ്റെ  ഫെയ്സ്ബുക്ക് പേജിലെ ഒരു പോസ്റ്റിൽ, സ്ക്രീൻ ഐക്കൺ സ്വന്തം ചാരിറ്റിയായ കെയർ ആൻഡ് ഷെയർ ഇന്റർനാഷണൽ ഫൗണ്ടേഷനുമായി സഹകരിച്ച് താൻ നടപ്പിലാക്കുന്ന ‘വിദ്യാമൃതം’ പ്രോജക്റ്റിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ പങ്കിട്ടു. തുടർന്ന് സംഭവനകളുടെ കുത്തൊഴുക്കാണ് നടന്നത്.

കെയർ ആൻഡ് ഷെയർ ഇന്റർനാഷണൽ ഫൗണ്ടേഷൻ്റെ  നേതൃത്വത്തിൽ ആരംഭിച്ച ‘വിദ്യാമൃതം’ പദ്ധതിയുടെ ഉദ്ഘാടനം കേരളത്തിൻ്റെ  ബഹുമാനപ്പെട്ട മുഖ്യമന്ത്രി ഇന്ന് നിർവഹിച്ചു. സാമൂഹിക നേതാക്കളും ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു. നാളെ മുതൽ അർഹതപ്പെട്ട വിദ്യാർത്ഥികളിലേക്ക് ഫോണുകൾ വിതരണം ചെയ്തു തുടങ്ങും എന്ന് മമ്മൂട്ടി തൻ്റെ  ഫേസ്ബുക് കുറിപ്പിൽ അറിയിച്ചു. കൂടാതെ, സഹകരിച്ച എല്ലാവർക്കും താരം നന്ദി അറിയിച്ചു.

“മമ്മൂട്ടി ഈ പദ്ധതി മുഖേനെ നടത്തുന്ന പ്രവർത്തനങ്ങൾ തികച്ചും മാതൃകാപരം ആണ്. ആയിരത്തോളം കുട്ടികൾക്ക് ഉടനടി പദ്ധതിയുടെ പ്രയോജനം ലഭിക്കുന്നു എന്നതും സന്തോഷം പകരുന്ന ഒന്നാണ്” എന്ന് പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത ശേഷം മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. മമ്മൂട്ടി നേതൃത്വം നൽകി നിരവധി പരിപാടികൾ മുൻപും നടന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഈ ഒരു പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തിലും ഈ പദ്ധതി വിജയകരമായത് മലയാളത്തിൻ്റെ  സൂപ്പർ സ്റ്റാറിനോട് മലയാളികൾക്കുള്ള ഇഷ്ടം കൊണ്ട് ഒന്നുമാത്രമാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.