സ്വന്തമായി സൈന്യം ഇല്ലാത്ത രാജ്യങ്ങൾ ഇന്നും നിലനിൽക്കുന്നുണ്ട് !

ഓരോ രാജ്യത്തിനും സൈന്യം ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത് സാധാരണമാണെന്ന് തോന്നുമെങ്കിലും, സായുധ സേനകളില്ലാത്ത രാജ്യങ്ങൾ ഇന്നും നിലനിൽക്കുന്നുണ്ട്. മുപ്പത്തിയൊന്ന് രാജ്യങ്ങളിൽ സായുധ സേനകളില്ലെന്ന് സിഐഎ ഫാക്റ്റ്ബുക്ക് പറയുന്നു. ചില അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ശക്തമായ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് സൈനിക സഹായം ലഭിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളും, സൈന്യം ഇല്ലാത്ത ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ പോലീസ് സേന യഥാർത്ഥ സൈനിക സേനയായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളും ഈ ലിസ്റ്റിൽ ഉണ്ട്. ഉദാഹരണത്തിന്, കോസ്റ്റാറിക്കയിൽ, പോലീസിൻ്റെ പതിവ് നിയന്ത്രണ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് പുറമേ രാജ്യത്തിന്റെ ബാഹ്യ അതിർത്തികളുടെ സംരക്ഷണത്തിനും ഫ്യൂർസ പെബ്ലിക്ക ഉത്തരവാദിയാണ്.

മിലിട്ടറി ഇല്ലാതെ സുരക്ഷ ഉറപ്പ് നൽകാമോ? മിക്ക ആളുകൾക്കും, ഈ ചോദ്യം ഒരു വൈരുദ്ധ്യമാണെന്ന് തോന്നുന്നു, പക്ഷേ യഥാർത്ഥത്തിൽ സൈനിക ശക്തികളില്ലാതെ തങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക പരമാധികാരം നിലനിർത്തുന്ന രാജ്യങ്ങളുണ്ട്. ഈ പട്ടികയിൽ‌ ചില രാജ്യങ്ങളില്ലെങ്കിലും സൈനികരില്ല, മറ്റുള്ളവർ‌ അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളിൽ‌ സംരക്ഷണ ശക്തികളായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന മറ്റ് ശക്തരായ രാജ്യങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, മാർഷൽ ദ്വീപുകളുടെ സൈനിക പ്രതിരോധം യുഎസിന്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്, ഫ്രാൻസും സ്‌പെയിനും അവരുടെ സാമീപ്യം കാരണം അൻഡോറയ്ക്ക് സൈനിക പിന്തുണ നൽകുന്നു.

സാധാരണ സായുധ സേനകളില്ലാതെ ഏത് രാജ്യങ്ങളാണ് നിലനിൽക്കുന്നതെന്ന് ഞങ്ങളുടെ പട്ടിക ഇതാ.

അൻഡോറ, അരുബ ദ്വീപ്, കേമാൻ ദ്വീപുകൾ, കുക്ക് ദ്വീപുകൾ, കോസ്റ്റാറിക്ക, കുറാക്കാവോ, ഡൊമിനിക്ക, ബഫറോ ദ്വീപുകൾ, ഫ്രഞ്ച് പോളിനേഷ്യ, ഗ്രീൻ‌ലാന്റ്, ഗ്രെനഡ., ഐസ്‌ലാന്റ്, കിരിബതി, ലിച്ചെൻ‌സ്റ്റൈൻ, മാർഷൽദ്വീപുകൾ, മൗറീഷ്യസ്, മൈക്രോനേഷ്യ, മൊണാക്കോ, മോണ്ട്സെറാത്ത്, നവ്രു, നിയു, പലാവു, പനാമ, സെന്റ് ലൂസിയ, സെന്റ് വിൻസെന്റും ഗ്രനേഡൈൻസും, സമോവ, സാൻ മറിനോ, സിന്റ് മാർട്ടൻ, സോളമൻ ദ്വീപുകൾ, തുവാലു, വാനുവാടു,

Leave a Reply

Your email address will not be published.